PDA

View Full Version : Dữ liệu DBF Tổng hợp file DBF của 64 tỉnh thành

admin
03-12-2008, 04:51 PM
Mỗi tập tin dưới đây là một gói dữ liệu dạng DBF gồm đầy đủ : Định mức, Đơn giá, Phụ lục vữa, Từ điển vật tư, Giá vật tư.

Trường hợp một tỉnh/thành có 2 gói dữ liệu kiểu "Hà Nội - Hà Nội 2008" thì gói dữ liệu "Hà Nội 2008" là dữ liệu DBF Hà Nội mới theo công bố Đơn giá mới của Thành phố Hà Nội năm 2008 (Nghĩa là trong năm 2008 Thành phố Hà Nội có công bố lại Đơn giá). Gói dữ liệu "Hà Nội" là các dữ liệu DBF Hà Nội của những năm trước 2008.

Nếu phát hiện ra sai sót trong dữ liệu của bất kỳ tỉnh thành nào, xin vui lòng góp ý ngay tại đây. :|

(Để tải file bạn click chuột phải vào tên Tỉnh/Thành chọn Properties ---> Copy link ở mục Address rồi Paste vào thanh Address của trình duyệt và ấn Enter)

@};- @};- @};- @};-@};- @};-

Thành phố Hà Nội ([Only Registered Users Can See Links]) - Thành phố Hà Nội 2008 ([Only Registered Users Can See Links]) - Thành phố Hà Nội 2010 ([Only Registered Users Can See Links])

Thành phố Hải Phòng ([Only Registered Users Can See Links])

Thành phố Hồ Chí Minh ([Only Registered Users Can See Links])

Thành phố Đà Nẵng ([Only Registered Users Can See Links])

An Giang ([Only Registered Users Can See Links])

Bà Rịa - Vũng Tàu ([Only Registered Users Can See Links])

Bạc Liêu ([Only Registered Users Can See Links])

Bắc Kạn ([Only Registered Users Can See Links])

Bắc Giang ([Only Registered Users Can See Links])

Bắc Ninh ([Only Registered Users Can See Links])

Bến Tre ([Only Registered Users Can See Links])

Bình Dương ([Only Registered Users Can See Links])

Bình Định ([Only Registered Users Can See Links])

Bình Phước ([Only Registered Users Can See Links])

Bình Thuận ([Only Registered Users Can See Links])

Cà Mau ([Only Registered Users Can See Links])

Cao Bằng ([Only Registered Users Can See Links])

Cần Thơ ([Only Registered Users Can See Links])

Đăk Lăk ([Only Registered Users Can See Links])

Đăk Nông ([Only Registered Users Can See Links])

Điện Biên ([Only Registered Users Can See Links])

Đồng Nai ([Only Registered Users Can See Links])

Đồng Tháp ([Only Registered Users Can See Links])

Gia Lai ([Only Registered Users Can See Links])

Hà Giang ([Only Registered Users Can See Links])

Hà Nam ([Only Registered Users Can See Links])

Hà Tây ([Only Registered Users Can See Links])

Hà Tĩnh ([Only Registered Users Can See Links]) - Hà Tĩnh 2008 ([Only Registered Users Can See Links])

Hải Dương ([Only Registered Users Can See Links])

Hậu Giang ([Only Registered Users Can See Links])

Hoà Bình ([Only Registered Users Can See Links])

Hưng Yên ([Only Registered Users Can See Links])

Khánh Hoà ([Only Registered Users Can See Links])

Kiên Giang ([Only Registered Users Can See Links])

Kon Tum ([Only Registered Users Can See Links])

Lai Châu ([Only Registered Users Can See Links])

Lạng Sơn ([Only Registered Users Can See Links])

Lào Cai ([Only Registered Users Can See Links]) Lào Cai 2008 ([Only Registered Users Can See Links])

Lâm Đồng ([Only Registered Users Can See Links])

Long An ([Only Registered Users Can See Links])

Nam Định ([Only Registered Users Can See Links])

Nghệ An ([Only Registered Users Can See Links])

Ninh Bình ([Only Registered Users Can See Links])

Ninh Thuận ([Only Registered Users Can See Links])

Phú Thọ 2006 ([Only Registered Users Can See Links]) - Phú Thọ 2008 ([Only Registered Users Can See Links])

Phú Yên ([Only Registered Users Can See Links])

Quảng Bình ([Only Registered Users Can See Links])

Quảng Nam ([Only Registered Users Can See Links])

Quảng Ngãi ([Only Registered Users Can See Links])

Quảng Ninh ([Only Registered Users Can See Links])

Quảng Trị ([Only Registered Users Can See Links])

Sóc Trăng ([Only Registered Users Can See Links])

Sơn La ([Only Registered Users Can See Links])

Tây Ninh ([Only Registered Users Can See Links])

Thái Bình ([Only Registered Users Can See Links])

Thái Nguyên ([Only Registered Users Can See Links])

Thanh Hoá trước 2007 ([Only Registered Users Can See Links]) - Thanh Hóa 2007 ([Only Registered Users Can See Links])

Thừa Thiên Huế ([Only Registered Users Can See Links])

Tiền Giang ([Only Registered Users Can See Links])

Trà Vinh ([Only Registered Users Can See Links])

Tuyên Quang ([Only Registered Users Can See Links])

Vĩnh Long ([Only Registered Users Can See Links])

Vĩnh Phúc ([Only Registered Users Can See Links])

Yên Bái ([Only Registered Users Can See Links])
Yên Bái 08 ([Only Registered Users Can See Links])

(Để tải file bạn click chuột phải vào tên Tỉnh/Thành chọn Properties ---> Copy link ở mục Address rồi Paste vào thanh Address của trình duyệt và bấm Enter)

kieu van nhieu
12-05-2009, 10:07 AM
Cám ơn diễn đàn đã cho tôi cơ hội được tham gia

trhoan
29-05-2009, 09:08 AM
Tổng hợp file DBF "mới" nhất của 64 tỉnh thành : hóa ra cũ rích
đề nghị xem lại
ví dụ : Yên Bái chưa có mới mà vẫn dùng 188>DBF thì gọi là mới gì bạn ????????????????

admin
29-05-2009, 09:48 AM
Tổng hợp file DBF "mới" nhất của 64 tỉnh thành : hóa ra cũ rích
đề nghị xem lại
ví dụ : Yên Bái chưa có mới mà vẫn dùng 188>DBF thì gọi là mới gì bạn ????????????????

Cảm ơn bạn đã góp ý :). Hiện nay một số Tỉnh/Thành đã công bố đơn giá có số hiệu mới hơn số hiệu đơn giá mà chúng tôi cung cấp. Tuy nhiên đa phần những đơn giá này là công bố lại. Nghĩa là chỉ thay đổi số quyết định công bố, ruột vẫn thế. Chúng tôi đang tiến hành kiểm tra, rà soát toàn bộ để cung cấp cho người dùng những thông tin chính xác nhất. Chúng tôi sẽ rất vui nếu tiếp tục nhận được những góp ý của bạn!

sangxdwaseco
03-06-2009, 03:48 PM
Không có Định mức sửa chữa Accitt hả bạn. Bán khóa Accitt mà ko có định mức sữa chữa đúng là . . .

admin
03-06-2009, 05:40 PM
Không có Định mức sửa chữa Accitt hả bạn. Bán khóa Accitt mà ko có định mức sữa chữa đúng là . . .

Có đấy bạn ạ. Trong folder Dutoan97 ở ổ C: bạn vào các Địa phương có công bố lại đơn giá theo các định mức mới (1776,1777, 1778 v.v...) thì sẽ có file DBF định mức tương ứng. Trên [Only Registered Users Can See Links] đã cập nhật file BBF Của các địa phương đó nên cũng đã có định mức sửa chữa mà bạn cần, tuy nhiên do không để riêng ra một mục nên đã gây khó khăn khi tìm kiếm. Bạn có thể tải định mức sửa chữa (Cũng như các định mức 1776, 1777,1779) Tại đây. ([Only Registered Users Can See Links])

sozocu
07-09-2009, 11:21 AM
cách đưa vào dự toán làm sao bạn ơi, thanks.

nguyen nhan thuan
01-10-2009, 10:22 PM
Cám ơn diễn đàn đã cung cấp kho dữ liệu quý giá này! xin cho biết tại sao mình tải đơn giá Bắc Ninh paste vào C\ dutoan 97\ Bac ninh mà khi chạy dự toán không đọc được. Mình dùng dự toán Acitt 2007 có bản quyền, bạn nào mách giúp nhé xin thanhs..nhé!=D>

admin
07-10-2009, 09:54 AM
Cám ơn diễn đàn đã cung cấp kho dữ liệu quý giá này! xin cho biết tại sao mình tải đơn giá Bắc Ninh paste vào C\ dutoan 97\ Bac ninh mà khi chạy dự toán không đọc được. Mình dùng dự toán Acitt 2007 có bản quyền, bạn nào mách giúp nhé xin thanhs..nhé!=D>

Khi tải DBF Bắc Ninh từ diễn đàn về thì file nhận được là ở dạng nén bằng winrar. Bạn đã dùng phần mềm giải nén để bung file ra chưa? (Giải nén ra rồi mới copy vào C:\Dutoan97\BacNinh )

huythong212
15-10-2009, 10:23 AM
dung roi toi thay Ha noi da co don gia moi roi don gia 56 ma

admin
15-10-2009, 11:57 AM
dung roi toi thay Ha noi da co don gia moi roi don gia 56 ma

Vâng, đơn giá 56 của Hà Nội đã up lên diễn đàn từ lâu rồi mà ?
[Only Registered Users Can See Links]

lequocH3010
18-11-2009, 04:40 PM
cảm ơn ADMIN đã cho tôi bộ đơn giá này. tôi hỏi bạn bè nhưng chưa kiếm được giờ mới thấy. một lần nữa xin chân thành cảm ơn.

lequocH3010
18-11-2009, 04:49 PM
cảm ơn nhìu

xuanhieuhk
23-12-2009, 07:27 PM
cam on addmin rat nhieu

xuanhieuhk
25-12-2009, 05:00 PM
Các bác ai có đơn giá xây lắp phần DHKK tỉnh Hải Dương thì cho em xin nha.Em đang cần gấp.Thanks

vovilaotzu
31-12-2009, 11:52 PM
Bạn thân mến, có một vấn đề nhỏ là với bộ đơn giá dbf mới (các tỉnh có bộ đơn giá 2008), khi down về để dùng, mình không thể đọc được (kiểu như mất font) khi tra mã hiệu đơn giá trong dự toán, tại sao như vậy? có cách nào khắc phục không? comment cho mình vào địa chỉ mail nhé: Vovilaozu@gmail.com

admin
04-01-2010, 02:13 PM
Bạn thân mến, có một vấn đề nhỏ là với bộ đơn giá dbf mới (các tỉnh có bộ đơn giá 2008), khi down về để dùng, mình không thể đọc được (kiểu như mất font) khi tra mã hiệu đơn giá trong dự toán, tại sao như vậy? có cách nào khắc phục không? comment cho mình vào địa chỉ mail nhé: Vovilaozu@gmail.com

Nhiều khả năng là phiên bản phần mềm của bạn quá cũ hoặc chưa đăng ký bản quyền. Bạn đã sử dụng phần mềm có bản quyền để đọc thử file chưa?

vuhung
11-01-2010, 10:42 AM
Mình đã sử dụng phần mềm ACitt từ 2007, và đến bây giờ mình cần có thêm đơn giá phần thí nghiệm hiệu chỉnh, có thể giúp mình update sớm không?
Xin cảm ơn

dovandung
03-02-2010, 11:05 PM
Admin xem lại file BDF của tỉnh Thanh Hoá năm 2007. Một số file trong đó bị lỗi không sử dụng được. Ví dụ file Từ điển vật tư không sử dụng được, khi chạy dự toán thì nó kô đọc ra tên vật tư. Mình thử mở bằng mắt BDF edittor cũng không được. Mình đang cần rất gấp 05/02/2010 phải nộp bài. Admin giúp luôn nhé.

hiepacec
04-02-2010, 11:12 AM
Bạn thử download lại xem nhé.

[Only Registered Users Can See Links]

Admin xem lại file BDF của tỉnh Thanh Hoá năm 2007. Một số file trong đó bị lỗi không sử dụng được. Ví dụ file Từ điển vật tư không sử dụng được, khi chạy dự toán thì nó kô đọc ra tên vật tư. Mình thử mở bằng mắt BDF edittor cũng không được. Mình đang cần rất gấp 05/02/2010 phải nộp bài. Admin giúp luôn nhé.

dovandung
23-02-2010, 10:33 PM
Admin cho mình hỏi chút.
Mình đã sử dụng Accit rất lâu rùi. Nhưng có một điều mình thắc mắc là sao phần mềm Accit lại không thể tính phần "Bù giá nhiên liệu" cho phần chi phí máy nhỉ. Cái này mình bị Chủ đầu tư hỏi rất nhiều mà mình không biết giải thích sao. Mình cũng có tham khảo một số phần mềm thì họ đều có chức năng này (Ví dụ G8). THeo mình được biết thì thông tư 05/2009 có hướng dẫn điều chỉnh dự toán. Trong đó có nói rõ là: "Chi phí máy thi công trong dự toán chi phí xây dựng lập theo đơn giá xây dựng địa phương được nhân với hệ số điều chỉnh (KĐC MTC) phù hợp với mức lương tối thiểu vùng và giá nhiên liệu, năng lượng tại thời điểm tháng 01 năm 2009". Vấn đề này Admin có biết thì giải thích dùm với. Với công trình nhỏ thì ít bị "soi", nhưng với công trình tương đối thì bị soi vấn đề này rất nhiều. Mail của mình: dungktxd43@gmail.com

admin
24-02-2010, 03:43 PM
Admin cho mình hỏi chút.
Mình đã sử dụng Accit rất lâu rùi. Nhưng có một điều mình thắc mắc là sao phần mềm Accit lại không thể tính phần "Bù giá nhiên liệu" cho phần chi phí máy nhỉ. Cái này mình bị Chủ đầu tư hỏi rất nhiều mà mình không biết giải thích sao. Mình cũng có tham khảo một số phần mềm thì họ đều có chức năng này (Ví dụ G8). THeo mình được biết thì thông tư 05/2009 có hướng dẫn điều chỉnh dự toán. Trong đó có nói rõ là: "Chi phí máy thi công trong dự toán chi phí xây dựng lập theo đơn giá xây dựng địa phương được nhân với hệ số điều chỉnh (KĐC MTC) phù hợp với mức lương tối thiểu vùng và giá nhiên liệu, năng lượng tại thời điểm tháng 01 năm 2009". Vấn đề này Admin có biết thì giải thích dùm với. Với công trình nhỏ thì ít bị "soi", nhưng với công trình tương đối thì bị soi vấn đề này rất nhiều. Mail của mình: dungktxd43@gmail.com

Về tính bù giá nhiên liệu trong phần mềm dự toán ACITT bạn tham khảo ở đây ([Only Registered Users Can See Links] ).

Về thắc mắc của bạn đối với vấn đề bù giá nhiên liệu và hướng dẫn điều chỉnh dự toán trong TT 05/2009/TT-BXD thì mình chưa hiểu rõ ý hỏi nên tạm hiểu là bạn đang thắc mắc "tại sao có hệ số điều chỉnh MTC từ TT 05 rồi mà còn phải tính Bù giá nhiên liệu?" hoặc "Bù giá nhiên liệu cần yêu cầu trong phần mềm dự toán và hệ số điều chỉnh MTC trong TT 05 có liên quan gì không?", qua đó xin trao đổi với bạn một số điều như sau:

Thông tư số 05/2009/TT-BXD hướng dẫn điều chỉnh dự toán từ ngày 01/01/2009 theo mức lương tối thiểu vùng (nơi xây dựng công trình) quy định tại Nghị định số 110/2008/NĐ-CP ngày 10/10/2008 của Chính phủ. Chúng ta đang bàn đến hệ số điều chỉnh chi phí máy thi công, về hệ số này trong Thông tư 05/2009/TT-BXD có nêu rõ "Chi phí máy thi công trong dự toán chi phí xây dựng lập theo đơn giá xây dựng địa phương được nhân với hệ số điều chỉnh (KĐC MTC) phù hợp với mức lương tối thiểu vùng và giá nhiên liệu, năng lượng tại thời điểm tháng 01 năm 2009". Nghĩa là hệ số điều chỉnh máy thi công trong TT 05 chủ yếu là điều chỉnh do lương tối thiểu tăng (đối với chi phí nhân công) và điều chỉnh thêm giá nhiên liệu, năng lượng (đối với chi phí máy thi công do chênh lệch giá nhiên liệu, năng lượng từ thời điểm lập quyển đơn giá và thời điểm TT 05 hướng dẫn điều chỉnh là tháng 01 năm 2009). Do đó, tại thời điểm hiện tại khi lập dự toán lương tối thiểu chưa thay đổi nhưng giá nhiên liệu, năng lượng thì đã thay đổi rất nhiều, vì vậy để xác định chính xác hơn chi phí xây dựng công trình thì chúng ta phải tiến hành Bù giá nhiên liệu, năng lượng do đã có sự chênh lệch giữa giá nhiên liệu, năng lượng thời điểm lập dự toán so với tháng 01 năm 2009 (dù đã áp dụng hệ số điều chỉnh dự toán).

Vài điều trao đổi mong nhận được phản hồi từ bạn.

dovandung
25-02-2010, 10:49 PM
Hic hic. Việc điều chỉnh theo Thông tư 05/2009 thì không có gì bàn cãi. Riêng việc điều chỉnh chi phí máy thì chỉ phù hợp với thời điểm thông tư ra đời. Để đảm bảo tính chính xác thì khi lập dự toán ở thời điểm khác thời điểm của thông tư thì phải tính bù (giống tính Chênh lệch vật liệu). Nhưng phần mềm Accit thì không có ứng dụng này. Tức là không tính được phần bù giá nhiên liệu. Ý mình hỏi lla: Tại sao phần mềm Accit ra đời từ rất lâu rùi, được đa số anh em sử dụng mà lại không đáp ứng được yêu cầu đó.

dovandung
05-04-2010, 12:55 PM
Mình đã sử dụng Sheet tính chi phí vận chuyển của Accit. Gặp một số vấn đề rắc rối như sau:
+ Phần Trọng lượng riêng của Vật tư: Câu hỏi là sao phần này Accit không giúp anh em với, chứ cứ tìm mỏi cả mắt rùi nhập vào mỏi cả tay thấy nản quá.
+ Phần Cự ly và cấp đường. Hic hic, phần này mình thấy Accit làm thủ công quá. Accit chỉ làm cho một loại đường (1 dòng cho 1 loại vật tư), nếu như trong hành trình vận chuyển có nhiều loại đường khác nhau, thì không biết làm cách nào. Mình buộc phải làm cách thủ công là thêm dòng vào. Khi thêm dòng thì tính auto tự tra cước lại bị "xịt". => Làm thủ công và nhập công thức tính toán vào. (Vậy Phần mềm không có tác dụng).
+ Phần cước vận chuyển : Nếu không có gì thay đổi ở khâu cự ly đường, làm đúng thủ tục của Accit thì nó tự nhảy ra cước vận chuyển. Mình đoán là cái cước vận chuyển này có nguồn ở đâu. Tìm trong Sheet Conficg thì không có thấy nguồn cho nó. Ứng với từng Địa phương khác nhau, thì có thông báo riêng về cước vận chuyển. Mình nghĩ Accit nên đưa một cái nguồn cho Cwớc vận chuyển ở Sheet Conficg. Anh em cứ vào đó nhập giá cước vận chuyển vào, và nó tự link sang phần giá cước ở trong Sheet "chi phí vận chuyển".
+ Với mỗi hạng mục phải làm một bước thủ công như vậy. Tuần vừa rùi mình làm cái công trình (19 hạng mục nhà). Hic hic, chủ đầu tư yêu cầu chỉnh sửa một chút là phải => chạy lại dự toán => Bảng chi phí vận chuyển chạy lại => nhập tay bằng thủ công. Mình mất đứt 4 ngày không chỉ ngồi xửa.
Bác nào giúp với, không thì chít mất.

admin
08-04-2010, 04:33 PM
Mình đã sử dụng Sheet tính chi phí vận chuyển của Accit. Gặp một số vấn đề rắc rối như sau:
+ Phần Trọng lượng riêng của Vật tư: Câu hỏi là sao phần này Accit không giúp anh em với, chứ cứ tìm mỏi cả mắt rùi nhập vào mỏi cả tay thấy nản quá.
+ Phần Cự ly và cấp đường. Hic hic, phần này mình thấy Accit làm thủ công quá. Accit chỉ làm cho một loại đường (1 dòng cho 1 loại vật tư), nếu như trong hành trình vận chuyển có nhiều loại đường khác nhau, thì không biết làm cách nào. Mình buộc phải làm cách thủ công là thêm dòng vào. Khi thêm dòng thì tính auto tự tra cước lại bị "xịt". => Làm thủ công và nhập công thức tính toán vào. (Vậy Phần mềm không có tác dụng).
+ Phần cước vận chuyển : Nếu không có gì thay đổi ở khâu cự ly đường, làm đúng thủ tục của Accit thì nó tự nhảy ra cước vận chuyển. Mình đoán là cái cước vận chuyển này có nguồn ở đâu. Tìm trong Sheet Conficg thì không có thấy nguồn cho nó. Ứng với từng Địa phương khác nhau, thì có thông báo riêng về cước vận chuyển. Mình nghĩ Accit nên đưa một cái nguồn cho Cwớc vận chuyển ở Sheet Conficg. Anh em cứ vào đó nhập giá cước vận chuyển vào, và nó tự link sang phần giá cước ở trong Sheet "chi phí vận chuyển".
+ Với mỗi hạng mục phải làm một bước thủ công như vậy. Tuần vừa rùi mình làm cái công trình (19 hạng mục nhà). Hic hic, chủ đầu tư yêu cầu chỉnh sửa một chút là phải => chạy lại dự toán => Bảng chi phí vận chuyển chạy lại => nhập tay bằng thủ công. Mình mất đứt 4 ngày không chỉ ngồi xửa.
Bác nào giúp với, không thì chít mất.

Rất cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn! Chúng tôi đang nghiên cứu đưa vào phần mềm công cụ tính toán chi phí vận chuyển cho từng địa phương. Tuy nhiên cần một thời gian nhập liệu và kiểm tra. Sau khi hoàn thiện, chúng tôi sẽ upload lên trang web và diễn đàn của ACITT để người dùng cập nhật và sử dụng.

linhbap
12-04-2010, 06:26 PM
Thế có định mức sửa chữa mà lại không có đơn giá sửa chữa (khánh hòa) thì tra thế nào đây Admin ơi.
Tớ đang dùng Acitt 2007

admin
13-04-2010, 05:10 PM
Thế có định mức sửa chữa mà lại không có đơn giá sửa chữa (khánh hòa) thì tra thế nào đây Admin ơi.
Tớ đang dùng Acitt 2007

Có định mức (sửa chữa) mà chưa có đơn giá (sửa chữa của Khánh Hòa) là chuyện bình thường ở Việt Nam mà bạn. Xu hướng là để các doanh nghiệp xây dựng và đơn vị tư vấn tự xây dựng đơn giá trên cơ sở định mức cho phù hợp với thị trường. Tại thời điểm này, bạn có thể chiết tính đơn giá dựa trên cơ sở định mức sửa chữa. Việc chiết tính đơn giá sửa chữa trên phần mềm dự toán ACITT cũng dễ dàng thôi. Bạn cứ nhập danh mục công việc (Theo mã định mức) ở sheet dự toán. Rồi phân tích vật tư, tổng hợp vật tư, tính chênh lệch vật tư (chỉ lấy tên vật tư, mã hiệu và khối lượng, còn giá vật tư chưa có nên để trống). Sau đó tính đơn giá chi tiết (nhớ tích trong phần Option mục Các tùy chọn là Giá vật tư lấy trong bảng CLVT), khi được hỏi thì chọn tính theo giá thông báo. Rồi bạn nhập giá thị trường vào cột giá thông báo trong bảng Chênh lệch vật tư. Xong tất cả là bạn đã có được đơn giá sửa chữa của các công tác đã nhập trên địa bàn khánh hòa tại thời điểm hiện tại rồi (không cần hệ số điều chỉnh nhân công hay máy thi công nữa). Chúc bạn thành công!

dovandung
13-04-2010, 11:52 PM
Có định mức (sửa chữa) mà chưa có đơn giá (sửa chữa của Khánh Hòa) là chuyện bình thường ở Việt Nam mà bạn. Xu hướng là để các doanh nghiệp xây dựng và đơn vị tư vấn tự xây dựng đơn giá trên cơ sở định mức cho phù hợp với thị trường. Tại thời điểm này, bạn có thể chiết tính đơn giá dựa trên cơ sở định mức sửa chữa. Việc chiết tính đơn giá sửa chữa trên phần mềm dự toán ACITT cũng dễ dàng thôi. Bạn cứ nhập danh mục công việc (Theo mã định mức) ở sheet dự toán. Rồi phân tích vật tư, tổng hợp vật tư, tính chênh lệch vật tư (chỉ lấy tên vật tư, mã hiệu và khối lượng, còn giá vật tư chưa có nên để trống). Sau đó tính đơn giá chi tiết (nhớ tích trong phần Option mục Các tùy chọn là Giá vật tư lấy trong bảng CLVT), khi được hỏi thì chọn tính theo giá thông báo. Rồi bạn nhập giá thị trường vào cột giá thông báo trong bảng Chênh lệch vật tư. Xong tất cả là bạn đã có được đơn giá sửa chữa của các công tác đã nhập trên địa bàn khánh hòa tại thời điểm hiện tại rồi (không cần hệ số điều chỉnh nhân công hay máy thi công nữa). Chúc bạn thành công!
Mình vẫn chưa hiểu ý của Admin. Bình thường khi mình bắt đầu chạy dự toán thì phải nạp BDF. Nếu không nạp Đơn giá vào thì làm sao tra được định mức nhỉ. Mình chưa làm kiểu này bao giờ. Admin chỉ giúp cái đựoc không. Còn phần chiết tính thì không khó, đa số anh em làm DT đều biết.
Mình tạm hiểu thế này ko bik có phải không: Sử dụng bộ BDF của tỉnh khác đã có phần Sửa chữa, và tra bình thường, sau đó chiết tính như cách Admin nói. Nhưng Admin có nói là chiết tính xong thì không cần điều chỉnh Cphí NC và Máy thì có chuẩn không nhỉ. ANh em cho ý kiến nhé.
ANh em đóng góp ý kiến nhé

admin
14-04-2010, 10:56 AM
Mình vẫn chưa hiểu ý của Admin. Bình thường khi mình bắt đầu chạy dự toán thì phải nạp BDF. Nếu không nạp Đơn giá vào thì làm sao tra được định mức nhỉ. Mình chưa làm kiểu này bao giờ. Admin chỉ giúp cái đựoc không. Còn phần chiết tính thì không khó, đa số anh em làm DT đều biết.
Mình tạm hiểu thế này ko bik có phải không: Sử dụng bộ BDF của tỉnh khác đã có phần Sửa chữa, và tra bình thường, sau đó chiết tính như cách Admin nói. Nhưng Admin có nói là chiết tính xong thì không cần điều chỉnh Chi phí NC và Máy thì có chuẩn không nhỉ. ANh em cho ý kiến nhé.
ANh em đóng góp ý kiến nhé

Mình diễn giải chi tiết hơn nhé:

- Tạo hạng mục mới, nạp DBF gồm Định mức, Phụ lục vữa, Danh mục vật tư của bộ định mức sửa chữa vào, mục Giá vật tư thì mượn tạm file DBF giá vật tư của tỉnh nào đó đã lập đơn giá với định mức này rồi (không có thì tự tạo file giá vật tư dựa vào từ điển vật tư). (Có thể tải về tại đây ([Only Registered Users Can See Links])).

- UnHide cột B và cột C trong sheet Dutoan. Nhấn Ctrl+T hoặc gõ mã định mức ở cột Định mức để tra và tạo danh sách công việc cần chiết tính đơn giá.

- Chạy lần lượt Phân tích vật tư, Tổng hợp vật tư, Chênh lệch vật tư.

- Trong menu Option Dự toán, mục Tính đơn giá chi tiết lựa chọn (tích vào đầu mục) Theo mã định mức và Giá vật tư lấy trong bảng CLVT.

- Chạy đơn giá Chi tiết, khi được hỏi có phân tích theo bảng Phân tích vật tư không thì chọn No, khi được hỏi có tính theo giá gốc/giá thông báo/giá thị trường thì chọn tính theo giá thông báo.

- Nhập giá vật tư vào cột giá thông báo trong bảng Chênh lệch vật tư (vật tư bao gồm vật liệu, nhân công và máy thi công).

- Vào menu Tiện ích, chạy lần lượt 2 mục Kết xuất Định mức, Đơn giá - DBF và Kết xuất giá vật đến chân công trình để lưu file DBF của đơn giá sửa chữa đã chiết tính (để sử dụng giống như các file DBF đơn giá khác).

Thế là xong chiết tính đơn giá sửa chữa rồi đấy. Lưu ý là giá vật tư là giá tại thời điểm hiện tại (giá vật liệu theo báo giá thị trường, giá nhân công tính theo lương tối thiểu hiện tại và các khoản phụ cấp theo quy định, giá ca máy theo đơn giá ca máy chiết tính tại thời điểm hiện tại). Do đó, dự toán được lập trên đơn giá chiết tính ở trên không cần điều chỉnh chi phí nhân công và chi phí máy thi công.

capcon
19-04-2010, 05:27 PM
Cho hỏi bác Admin là DBF của Tỉnh Quảng Trị đưa lên là đã cập nhật theo định mức mới 1776 chưa vậy?
Vì thấy trong file tải về vẫn là định mức 24/2005????

admin
20-04-2010, 10:19 AM
Cho hỏi bác Admin là DBF của Tỉnh Quảng Trị đưa lên là đã cập nhật theo định mức mới 1776 chưa vậy?
Vì thấy trong file tải về vẫn là định mức 24/2005????

Chỉ khi Tỉnh Quảng Trị ra đơn giá mới sửa theo định mức 1778 thì ACITT mới cập nhật dữ liệu theo đó thôi bạn ạ. Nghĩa là đơn giá có cập nhật hay không phụ thuộc vào địa phương. Còn Dự toán ACITT chỉ số hóa lại các đơn giá đó thôi. :)

benitez
10-06-2010, 05:29 PM
anh admin , phần DBF của Bình Định cũng bị lỗi như của anh Thanh Hóa. a gởi giúp em file không lỗi nhé. Thanks

admin
12-06-2010, 10:45 AM
anh admin , phần DBF của Bình Định cũng bị lỗi như của anh Thanh Hóa. a gởi giúp em file không lỗi nhé. Thanks

Bạn có thể nói rõ hơn không? Cụ thể là lỗi như thế nào? Mình đã tải xuống DBF Bình Định và chạy kiểm tra thì vẫn bình thường mà?

mai2008
12-06-2010, 11:54 AM
Bác admin ơi, đã có đơn giá TP Hồ Chí Minh năm 2008 dùng cho phần mềm acitt chưa vây?

admin
14-06-2010, 12:28 PM
Bác admin ơi, đã có đơn giá TP Hồ Chí Minh năm 2008 dùng cho phần mềm acitt chưa vây?

Có rồi bạn ơi !

Đơn giá năm 2008 của thành phố Hồ Chí Minh giống hệt đơn giá năm 2006 (chỉ là công bố lại số theo công văn số 1299/SXD-QLKTXD ngày 29/02/2008 của Sở Xây dựng thành phố Hồ Chí Minh. Vì vậy, bạn có thể sử dụng lại toàn bộ DBF năm 2006 của Hồ Chính Minh đã có.

Tham khảo thêm nội dung công văn số 1299 tại đây. ([Only Registered Users Can See Links])

dovandung
12-07-2010, 11:08 AM
Mình diễn giải chi tiết hơn nhé:

- Tạo hạng mục mới, nạp DBF gồm Định mức, Phụ lục vữa, Danh mục vật tư của bộ định mức sửa chữa vào. (Có thể tải về tại đây ([Only Registered Users Can See Links])).

- UnHide cột B và cột C trong sheet Dutoan. Nhấn Ctrl+T hoặc gõ mã định mức ở cột Định mức để tra và tạo danh sách công việc cần chiết tính đơn giá.

- Chạy lần lượt Phân tích vật tư, Tổng hợp vật tư, Chênh lệch vật tư.

- Trong menu Option Dự toán, mục Tính đơn giá chi tiết lựa chọn (tích vào đầu mục) Theo mã định mức và Giá vật tư lấy trong bảng CLVT.

- Chạy đơn giá Chi tiết, khi được hỏi có phân tích theo bảng Phân tích vật tư không thì chọn No, khi được hỏi có tính theo giá gốc/giá thông báo/giá thị trường thì chọn tính theo giá thông báo.

- Nhập giá vật tư vào cột giá thông báo trong bảng Chênh lệch vật tư (vật tư bao gồm vật liệu, nhân công và máy thi công).

- Vào menu Tiện ích, chạy lần lượt 2 mục Kết xuất Định mức, Đơn giá - DBF và Kết xuất giá vật đến chân công trình để lưu file DBF của đơn giá sửa chữa đã chiết tính (để sử dụng giống như các file DBF đơn giá khác).

Thế là xong chiết tính đơn giá sửa chữa rồi đấy. Lưu ý là giá vật tư là giá tại thời điểm hiện tại (giá vật liệu theo báo giá thị trường, giá nhân công tính theo lương tối thiểu hiện tại và các khoản phụ cấp theo quy định, giá ca máy theo đơn giá ca máy chiết tính tại thời điểm hiện tại). Do đó, dự toán được lập trên đơn giá chiết tính ở trên không cần điều chỉnh chi phí nhân công và chi phí máy thi công.

Admin xem giúp với, làm mình nghĩ làm như admin nói sẽ không được, và thực tế là mình đã thử làm theo hướng dẫn của bạn chỉ. Nếu chỉ nạp BDF bao gồm: Định mức 1778, Phụ lục vữa 1778, Từ điển vật tư 1778 vào, thì khi chạy bảng phân tích vật tư nó không ra vật tư bạn à, trong bảng CLVT cũng chẳng có loại vật tư nào luôn. Như vậy ko có tên vật tư trong bảng CLVT thì mình nhập giá cho nó sao được. Bạn giúp mình chỗ này được không.

admin
13-07-2010, 06:09 PM
Admin xem giúp với, làm mình nghĩ làm như admin nói sẽ không được, và thực tế là mình đã thử làm theo hướng dẫn của bạn chỉ. Nếu chỉ nạp BDF bao gồm: Định mức 1778, Phụ lục vữa 1778, Từ điển vật tư 1778 vào, thì khi chạy bảng phân tích vật tư nó không ra vật tư bạn à, trong bảng CLVT cũng chẳng có loại vật tư nào luôn. Như vậy ko có tên vật tư trong bảng CLVT thì mình nhập giá cho nó sao được. Bạn giúp mình chỗ này được không.

Bạn phát hiện đúng rồi, mình có bổ sung thêm phần "mượn file Giá vật tư của tỉnh nào đó đã lập với định mức đó rồi" để chiết tính đơn giá.

hailuong2712
06-09-2010, 11:05 AM
Sao ko download được file Hanoi2010 font TCVN vậy? Admin làm ơn kiểm tra giúp với!

admin
06-09-2010, 03:10 PM
Sao ko download được file Hanoi2010 font TCVN vậy? Admin làm ơn kiểm tra giúp với!

Cảm ơn bạn đã phát hiện, mình đã fix lại link rồi. Trường hợp khi bạn click vào mà nó không tải file xuống ngay mà hiện ra trang download thì bạn chuyển trang để tìm và tải đơn giá sửa chữa về.

dovandung
17-09-2010, 10:28 AM
Chào bạn, bạn cho hỏi bộ DBF của Hà nội 2009 sao tra không có mã AF.83xxx bạn nhỉ. Sử dụng phần mềm mãi không tìm thấy, trong khi tra trong tập định mức thì có. Bị lãnh đạo la một trận tơi bời. Hu hu. Mong Acitt comment sớm giúp, vì nếu trong phần mềm không có phải tính thay ở ngoài rùi đưa vào, mỗi lần chạy lại lại làm lại như thế, chết mất thui. Thanks!

trhoan
24-09-2010, 03:18 PM
Tôi thấy đơn giá và định mức 55 rất ngắn mà sao không để phần đó liền với đơn giá và định mức 56 hoặc trong sửa chữa 2010nhỉ chứ không biết tìm toát mồ hôi đấy?
vì mã khác so với các đơn giá khác

slu115
05-03-2011, 11:49 AM
cu qua roi

admin
07-03-2011, 08:18 AM
cu qua roi

Hiện tại bạn có thể vào trang [Only Registered Users Can See Links] để tải về bộ cài đặt mới nhất (bao gồm các dữ liệu mới nhất).

mrthaonkco
07-03-2011, 05:52 PM
ban oi don gia ha noi van lay nam 2009 a

hiepacec
08-03-2011, 11:22 AM
ban oi don gia ha noi van lay nam 2009 a

Đơn giá Hà Nội phần Xây dựng, Lắp đặt, Khảo sát hiện hành là bộ đơn giá số 56/2008 có trong thư mục HaNoi09.

aca456
23-03-2011, 10:56 AM
Admin ơi, Bạn cho minh hỏi sao trong file DBF.Kien Giang không có TDVT.DBF???? Mình đang làm dự toán cho công trình ỏ Phú Quốc, giúp mình mới. Thanks very much!

admin
23-03-2011, 11:52 AM
Admin ơi, Bạn cho minh hỏi sao trong file DBF.Kien Giang không có TDVT.DBF???? Mình đang làm dự toán cho công trình ỏ Phú Quốc, giúp mình mới. Thanks very much!

Bạn tải file đính kèm dưới đây về dùng xem sao nhé!

lathoai
07-04-2011, 07:04 PM
Toàn đơn giá cũ. Đùa ah em à?

Đề nghị admin Delete để anh em khỏi nhầm lẫn

huantoe
07-04-2011, 09:56 PM
Toàn đơn giá cũ. Đùa ah em à?

Đề nghị admin Delete để anh em khỏi nhầm lẫn

Đồng chí bảo đơn giá nào cũ?,tốt nhất là đồng chí mua quyển đơn giá rồi để trước mặt,rồi so dữ liệu,rồi phản hồi nhé,

duchoang4485
19-04-2011, 03:40 PM
admin cho tôi hỏi: theo công báo số 1006/QD-UBND tỉnh kiên giang có ban hành bộ đơn giá xây dựng các công trình trên biển và hải đảo thuộc tỉnh kiên giang thì trong dự toán acitt có ko vậy. Tôi đang chuẩn bị xây dựng một công trs nên dùng theo đơn giá nào. nhờ admin giúp với

duchoang4485
19-04-2011, 03:41 PM
công trình tôi dự định làm ở trên đảo phú quốc

quan_hp
26-04-2011, 06:47 PM
Xin cho hỏi tại sao khi tôi tải đơn giá Hải Phòng về thì không thể đọc được, kiểm tra trong list công việc chỉ có đến danh mục C là sao vậy. Thanks admin

admin
27-04-2011, 09:55 AM
@quan_hp:

- Bạn dùng chuơng trình dự toán ACITT có khóa cứng hay không có khóa cứng? Nếu không có khóa cứng thì không được hỗ trợ trong diễn đàn này.

- Bạn viết "không thể đọc được" thì cụ thể là nó báo lỗi hay xuất hiện lỗi như thế nào?

- Bạn viết kiểm tra list công việc thì chỉ có đến mã C là như thế nào? (Như trên bạn viết là không thể đọc được sao lại kiểm tra được list công việc?)

aca456
24-06-2011, 01:56 AM
Anh Admin ơi! Giúp mình với, đang làm dự toán công trình ở đảo Phú Quốc, dùng đơn giá Kiên Giang áp theo các hệ số cho đảo (đã áp hệ số khu vực, hệ số hải đảo miền núi, hệ số.....) nhưng gửi hồ sơ vào trong Kiên Giang người ta gủi trả lại vào báo "Dùng sai đơn giá, phải dùng đơn giá 1006 hải đảo cơ". Mình có tìm trên diễn đàn mà không có, giúp mình với!

xuanthu
27-06-2011, 11:51 PM
Ngày 18/3/2011, UBND tỉnh Nghệ An đã ban hành các Quyết định số 785/QĐ.UBND-CN, 786/QĐ.UBND-CN, 787/QĐ.UBND-CN ngày 18/3/2011 về việc công bố đơn giá xây dựng công trình phần xây dựng, phần khảo sát xây dựng, phần lắp đặt trên địa bàn tỉnh Nghệ An.
Anh Admin ơi! ACITT đã cập nhật đơn giá mới này chưa. vì hiện tại bộ đơn giá em tải về từ ACITT chưa có. Anh có thể cập nhật mới không

nguyenhieu2407
23-08-2011, 12:05 AM
mình ở ThanhHoa. mình chạy Acitt đơn giản 1 đầu việc là đổ bê tông gì đó, 1m3 nhưng khi phân tích vật tư nó không hiện lên tên vật liệu???

huantoe
23-08-2011, 09:55 AM
mình ở ThanhHoa. mình chạy Acitt đơn giản 1 đầu việc là đổ bê tông gì đó, 1m3 nhưng khi phân tích vật tư nó không hiện lên tên vật liệu???

anh kiểm tra lại đầu vào dự toán,nạp đủ mức,từ điển vật tư,giá vật tư,chú ý loại bỏ các dbf địa phương khác không dùng đến.

an.anhngoc
19-09-2011, 11:45 AM
Tôi đang dùng phần mềm Acitt, tôi thấy:
1. Mã BA.202... và BA.203... trong đơn giá Hà Nội đang bị trùng tên;
2. Mã BB.15... đến BB.17...: trong đơn giá các tỉnh thành có mà đơn giá Hà Nội lại không có. Tại sao?

hongthuy.tn86
13-10-2011, 04:25 PM
Nhờ Admin giúp đỡ: Em đang làm dự toán ở Bắc Giang, em dùng Acitt 2007 (có khóa cứng), em đã cập nhật version 1.06 nhưng không có dữ liệu DBF phần sửa chữa. Admin cho em hỏi là Đơn giá sửa chữa mới nhất của tỉnh Bắc Giang là gì và có thể cho em xin dữ liệu DBF được không ah? Em cảm ơn Admin nhiều!

thaihc
12-11-2011, 02:30 AM
Về tính bù giá nhiên liệu trong phần mềm dự toán ACITT bạn tham khảo ở đây ([Only Registered Users Can See Links] ).

Về thắc mắc của bạn đối với vấn đề bù giá nhiên liệu và hướng dẫn điều chỉnh dự toán trong TT 05/2009/TT-BXD thì mình chưa hiểu rõ ý hỏi nên tạm hiểu là bạn đang thắc mắc "tại sao có hệ số điều chỉnh MTC từ TT 05 rồi mà còn phải tính Bù giá nhiên liệu?" hoặc "Bù giá nhiên liệu cần yêu cầu trong phần mềm dự toán và hệ số điều chỉnh MTC trong TT 05 có liên quan gì không?", qua đó xin trao đổi với bạn một số điều như sau:

Thông tư số 05/2009/TT-BXD hướng dẫn điều chỉnh dự toán từ ngày 01/01/2009 theo mức lương tối thiểu vùng (nơi xây dựng công trình) quy định tại Nghị định số 110/2008/NĐ-CP ngày 10/10/2008 của Chính phủ. Chúng ta đang bàn đến hệ số điều chỉnh chi phí máy thi công, về hệ số này trong Thông tư 05/2009/TT-BXD có nêu rõ "Chi phí máy thi công trong dự toán chi phí xây dựng lập theo đơn giá xây dựng địa phương được nhân với hệ số điều chỉnh (KĐC MTC) phù hợp với mức lương tối thiểu vùng và giá nhiên liệu, năng lượng tại thời điểm tháng 01 năm 2009". Nghĩa là hệ số điều chỉnh máy thi công trong TT 05 chủ yếu là điều chỉnh do lương tối thiểu tăng (đối với chi phí nhân công) và điều chỉnh thêm giá nhiên liệu, năng lượng (đối với chi phí máy thi công do chênh lệch giá nhiên liệu, năng lượng từ thời điểm lập quyển đơn giá và thời điểm TT 05 hướng dẫn điều chỉnh là tháng 01 năm 2009). Do đó, tại thời điểm hiện tại khi lập dự toán lương tối thiểu chưa thay đổi nhưng giá nhiên liệu, năng lượng thì đã thay đổi rất nhiều, vì vậy để xác định chính xác hơn chi phí xây dựng công trình thì chúng ta phải tiến hành Bù giá nhiên liệu, năng lượng do đã có sự chênh lệch giữa giá nhiên liệu, năng lượng thời điểm lập dự toán so với tháng 01 năm 2009 (dù đã áp dụng hệ số điều chỉnh dự toán).

Vài điều trao đổi mong nhận được phản hồi từ bạn.
Xin chao Admin.
Hiện Em đang thẩm định dự toán san nền ở tỉnh Vĩnh Phúc. Giá nhiên liệu dầu diezen trong bộ đơn giá 72a, 72d/2006 của tỉnh Vĩnh Phúc là 7.818 đ/l. Tuy nhiên trong năm 2008, 2009, BXD ra 2 thông tư sau:
+ Thông tư 03/2008, hệ số điều chỉnh ca máy là 1,08 đã bao gồm điều chỉnh giá nhiên liệu tại thời điểm tháng 1/2008 là 9.300 đ/l.
+ Thông tư 05/2009, hệ số điều chỉnh ca máy là 1,16 đã bao gồm điều chỉnh giá nhiên liệu tại thời điểm tháng 1/2009 (Có phải tại thời điểm tháng 1/2009 giá dầu diezen là 10.66700 đ/l ko ạ? vì em không chắc chắn lắm)
Cho Em hoi:
- Khi áp dụng hệ số điều chỉnh ca máy theo TT05 thì giá nhiên liệu trong bộ đơn giá của tỉnh vĩnh phúc, cũng như các tỉnh thành khác đã được điều chỉnh về giá chung là 10.667 đ/l phải ko ạ? (đối với tỉnh Vĩnh Phúc không phải là 7.818đ/l).
- Có phải sau thông tư 03, 05, các hệ số điều chỉnh nhân công ca máy trong dự toán xây dựng của các tỉnh thành đều chưa tỉnh đến giá nhiên liệu tại thời điểm ban hành hệ số điều chỉnh phải ko ạ?
- Sau TT05, Tỉnh Vĩnh Phúc có ban hành một vài quyết định điều chỉnh hệ số nhân công, ca máy theo mức lương tối thiểu, quyết định mới nhất là QĐ số 41/2011/QĐ-UBND ngày 27/12/2011, hệ số nhân công là 3,96; ca máy là 1,76. Trong hệ số ca máy chưa có điều chỉnh giá nhiên liệu. Tại sao ko điều chỉnh hệ số ca máy đã bao gồm điều chỉnh cả giá nhiên liệu như TT03, TT05 ạ?
- Về bù giá nhiên liệu công trình em đang thẩm định, một số người bảo tính chênh lệch giá nhiên liệu là lấy giá hiện tại trừ đi giá gốc trong bộ đơn giá là 7.818 đ/l, có người lại bảo lấy giá gốc theo TT03 là 9.300 đ/l, có người lại bảo lấy theo TT05 là 10.667 đ/l. Em bây giờ ko biết là lấy giá gốc nhiên liệu là bao nhiêu để bù chênh lệch. Rất mong câu trả lời của Admin. (Em đang cần gấp vì ngày mai E phải hoàn thành xong dự toán).

vuong3327
01-12-2011, 04:41 PM
Chào anh Admin, theo em được biết thì UBND thành phố Hà Nội mới ra các Quyết định số 5478 về đơn giá XDCT phần khảo sát, số 5479 về đơn giá XDCT phần Lắp đặt, số 5480 về đơn giá XDCT phần sửa chữa, số 5481 về đơn giá XDCT phần Xây dựng vào ngày 24/11/2011. Thay thế cho đơn giá 56/2008. Vậy cho em hỏi Phần mềm Acitt đã update đơn giá trên vào phần mềm Dự toán chưa?
Cám ơn Admim....

licksoul
02-12-2011, 05:34 PM
Cám ơn bạn, nó rất bổ ích. Bạn có thể up bộ dơn giá Hà Nội 2011 được không. Cám ơn nhiều!!

hungrd
06-12-2011, 12:59 PM
Đơn giá Quảng Bình không download được........rồi

hoamattroi
21-12-2011, 08:07 PM
mọi ngưởi cho em hỏi em đang làm dự toán điện, nước, thiết bị điện thoại, truyền thanh thì sử dụng đơn giá nào của ngành bưu điện ạ, giờ không còn dùng đơn giá 18 thì dùng đơn giá nào ạ, mọi người ai có file dạng đuôi DBF các tập đơn giá định mức không, có thể gửi vào mail cho em được không ạ, mail của em là ngoan.gtvt@gmail.com

arsenal_01
22-12-2011, 04:04 PM
admin ơi. Bộ file DBF tỉnh Nam Định tải về rồi nhưng giải nén bị lỗi. Admin xem lại giúp với nhé. Thanks

khaosat2009
06-01-2012, 01:37 PM
Admin ơi. giúp mình
- Đơn giá xây dựng công trình - Phần khảo sát ban hành theo quyết định số 60/2006/QĐ-UBND ngày 24/11/2006 của UBND Tỉnh Long An.
với, cám ơn

canhky2008
31-01-2012, 03:48 PM
sao chưa thấy cập nhật bộ đơn giá mới năm 2011 của tỉnh Phú Thọ vậy?

quecui99
06-05-2012, 01:50 AM
Admin giúp mình với. Bộ Đơn giá của Khánh Hòa bị lỗi font không đọc được admin ơi. Mình đang cần gấp ngày 14/5/2012 la nộp rồi admin ơi. Nếu được admin gởi vào mail mình nhé. Thanks
mail: ktstuan99@yahoo.com

quangminh688
06-05-2012, 11:41 AM
Cám ơn chia sẻ của bác nhưng bác có thể nói rõ hơn ko?

quangminh688
06-05-2012, 12:03 PM
Cám ơn chia sẻ của bác nhưng bác có thể nói rõ hơn ko?

quecui99
06-05-2012, 05:51 PM
Các file DBF về đơn giá, giá vật tư chỉ toàn các ký tự đọc không được. Dùng DBF edit đọc và đổi font cũng không được luôn. Cụ thể như các file DG33KH, GVT33KH ... Mong admin xem lai dùm thanks!

xhung0602
26-05-2012, 02:15 PM
ADMIN cho tôi hỏi tôi đang dùng đơn giá Quảng Nam, xem trong dbf ko có phần PLV là lý do tại sao nhỉ? Tôi cũng hỏi hỏi nhiều người bạn ở đó, họ có trả lời nhg chưa hiểu rõ. Mong được giải thích cách làm cụ thể với. Thanks!!!

BanNha_TrieuKhuc
26-05-2012, 07:07 PM
Lên đầu cho nhiều người đọc nào!

nxkhue
20-12-2012, 04:23 PM
Làm sao để có được file dbf của định mức chiếu sáng công cộng, duy trì cây xanh đô thị, thu gom và xử lý rác...

chuminh2212
03-04-2013, 01:13 AM
Cho mình hỏi file dbf đơn giá tỉnh Điện Biên năm 2012 có chưa vậy? SXD Điện Biên đã ra lâu rồi mà.

vodka_nb
10-04-2013, 06:02 PM
AD có thể up cho mình đơn giá mới của tỉnh Cao Bằng ko ạ? tỉnh mình hiện giờ có đơn giá mới rồi đơn giá cũ không dùng đc bạn ạ. hix

thaihc
15-10-2013, 04:57 PM
Sao Acitt vẫn chưa cập nhật bộ đơn giá sửa chữa của tỉnh Vĩnh Phúc nhỉ!

chuvanba
10-12-2013, 12:49 PM
Sao Acitt vẫn chưa cập nhật bộ đơn giá sửa chữa của tỉnh Vĩnh Phúc nhỉ!

Các bác bên Acitt đâu hết cả rồi không chỉ Vĩnh Phúc mà Bắc Kạn cũng chưa có. Giờ tỉnh Bắc Kạn đã có đơn giá mới rồi (Đơn giá 952/2013 ban hành ngày 25/6/2013) không biết các bác bên Acitt đã nắm được chưa mà đơn giá ra được mấy tháng rồi giờ vẫn chưa có dữ liệu để cập nhật. Thật thất vọng khi mua khóa cứng Acitt ^:)^

ngocdai2988
23-01-2014, 09:28 PM
admin ơi.có đơn giá Hà Nội mới Lương tối thiểu 1.050.000VNĐ không.mấy đơn giá kia toàn 830.000VNĐ.Ai có bộ đơn giá Hà Nội mới nhất không cho mình với.Tks all.
Mail mình : ngocdai2988@gmail.com

Vinam
19-02-2014, 10:40 AM
admin ơi. có đơn giá Bắc Giang 2013 font TCVN không? mình tải trên trang ACitt.com về không đọc được, mình dừng khóa rockey, cảm ơn nhé! mail: vinam25@gmail.com

sheva1285
20-03-2014, 05:36 PM
Mình đang rất cần bộ DBF theo định mức Xi măng PC 40 (không phải thay đổi tại cột mác vữa). Ai có post lên dùm mình với.
Rất cảm ơn...

Vinam
27-03-2014, 05:28 PM
Acitt làm ăn chán quá, mình chuyển sang dùng phần mềm Eta rồi, sử dụng đơn giản hơn

sheva1087
19-05-2014, 12:53 PM
Tôi đang cần dữ liệu dbf tỉnh ninh thuận ,thiếu nhiều công tác quá , vd ba.1xxxx .ai có gữi giúp mình. Thank